Nhatban.net
Welcome!    Register now    Login flagflag
Menu chính
Tư liệu - Tiện ích
Đăng nhập
Username:

Password:

Lost Password?

Register now!
Calendar
Thanks to

Xem phim Nhật Bản online!!!!

You cannot open a new topic into this forum |Guests cannot post into this forum |

ariyasu Xem phim Nhật Bản online!!!! (2007/12/17 21:40 )

Not too shy to talk
Xin chào các bạn. Mình đã vừa tìm được 1 trang web có thể xem phim Nhật Bản online. Xin giới thiệu cho các bạn cùng vào xem nhé. Trang web còn có cả phim Hàn Quốc cho những bạn thix romantic.. Nhưng chủ yếu là phim của Hàn Quốc thôi, các bạn có biết trang nào có thể xem được phim Nhật Bản online nữa không? Share cho ariyasu và mọi người cùng biết nhé!
どうも ありがとう ございます!
File gửi kèm(0) Votes:304 Average:9.84
 ariyasu Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2007/12/17 21:41 )

Not too shy to talk
À quên, chưa đưa trang web ra cho anh em cùng xem. Trang web đó là: mysoju.com

--
~chỉ là phu` duuu thôi...

File gửi kèm(0) Votes:106 Average:9.81
 hotvip Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2008/12/10 3:08 )

Just popping in
các bạn vào trang này cũng có nhiều phim nhật hay nè, được Ksl làm việt sub

File gửi kèm(0) Votes:132 Average:9.47
 hotvip Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2008/12/10 3:08 )

Just popping in
các bạn vào trang này cũng có nhiều phim nhật hay nè, được Ksl làm việt sub
http://krfilm.net
File gửi kèm(0) Votes:32 Average:9.69
 eitoku11 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2008/12/10 7:06 )

Just popping in
xem mien phi phai ko, neu vay cam on 2 ban nhe
File gửi kèm(0) Votes:47 Average:10.00
 watashi9x Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/2/28 22:29 )

Just popping in
Phải nói thật là em xem vài bộ phim Nhật Bản thì thấy nó không được hay lắm,nội dung và cách thể hiện ko có gì là thú vị cả...Đấy chỉ là cảm nhận của riêng em thui,các bro thấy ko phải thì cũng đừng sát phạt nhé...hi hi.
File gửi kèm(0) Votes:21 Average:9.52
 info Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/2/28 22:33 )

Webmaster
Đúng rồi, phim Nhật xem chán lắm. Nền công nghiệp điện ảnh của Nhật đang bị thụt lùi rất nhiều so với anh em châu Á như Hàn Quốc, HK, TQ...
File gửi kèm(0) Votes:36 Average:10.00
 Hoang1979 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/2/28 23:50 )

Quite a regular
nói thiệt phim nhật thì không có hứng thú lắm nhưng coi để học tiếng nhật thôi. mình đang tìm các phim nhật mà có cả phụ đề tiếng nhật. vì mình giờ chỉ mới hiểu dược 60% thôi. đôi lúc nghe hoài mà không hiểu được họ nói câu gì. bạn nào biết thì chỉ dùm với nha.
File gửi kèm(0) Votes:20 Average:10.00
 hayashi Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/1 0:12 )

Home away from home
Vào youtube mà tìm, nhiều vô kể có cả phụ đề tiếng anh, tiếng Nhật và các tiếng khác. Xem phim tình cảm Nhật cũng hay mà, tuy ko ướt át bằng phim Hàn nhưng mà tương đối xúc tích.
File gửi kèm(0) Votes:14 Average:10.00
 ainishi Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/2 6:49 )

Just popping in
vậy sao, bà kon đã xem gokusen hay battle royal chưa, nếu chưa mà vội phán thì uổg lắm, xem đi nha, hay cực kỳ. Gokusen là phim truyền hình đoạt giải của Nhật, xem ở amtham.com , em xem hết phần 1 hay lắm. Battle royal là film lẻ, coi ở youtube tải cũg nhanh chỉ mất 30' là coi ổn. ai coi gòi cho em bít ý kiến với nha, mình cùng 8 về film
File gửi kèm(0) Votes:23 Average:9.57
 ainishi Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/2 6:52 )

Just popping in
Film Nhật rất sâu sắc, ý nghĩa. Đồng ý là film gì thì có hay có dở, có khi film dở, có khi tùy gu hay cách nhìn mà người xem hok hỉu ( thế thì xem cũng thấy chán thật) nhưng film Nhật đa số không đánh ỳ xèo vào tình củm trai gái, thần tượng như Hàn hay Đài ( đề tài này con chán hơn, dù xem hiểu hết), còn film chuyển thể từ manga thì không nước nào làm bằng nhật đâu ^^.
File gửi kèm(0) Votes:18 Average:10.00
 diepkhung Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/10 0:27 )

Not too shy to talk
minh co 1 so film Nhat muon goi y cho nhung ai muon xem day.

1. パッチギ
2. Kita no kuni kara (loat film truyen hinh dai tap)
3. Swing girls
4. Water boys
5. Tonari no totoro (hoat hinh)
6. Majo no takkyuubin

Hy vong la xem xong, cac ban se co 1 goc nhin khac ve film Nhat.
File gửi kèm(0) Votes:31 Average:9.68
 diepkhung Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/10 0:34 )

Not too shy to talk
Xin lỗi!! máy không gõ tiếng Việt trực tiếp được nên phải gõ trong Word và post lai đây.

Mình có 1 số film muốn gợi ý cho những ai muốn xem film Nhật đây:

1. バッチギ (một bộ film đáng xem, là những câu chuyện sẽ không thể tìm thấy trong các sách giáo khoa Nhật)
2. 北の国から (loạt film truyền hình dài tập)
3. Swing girls
4. Water boys
5. 隣のトトロ(họat hình)
6. 魔女の宅急便 (họat hình)

Hy vọng xem xong, các bạn sẽ có 1 góc nhìn khác về film Nhật.
File gửi kèm(0) Votes:18 Average:10.00
 thehoathan Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/10 2:35 )

Quite a regular
Mình có xem Black bell, cũng là một phim hay của Nhật theo cảm nhận của riêng mình. Mọi người xem thử xem có hợp gu không. Chúc mọi nguời có những giây phút thư giản thoải mái.
File gửi kèm(0) Votes:6 Average:8.33
 watashi9x Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/19 8:09 )

Just popping in
Uhm,để xem thử mấy bộ phim mà các bro giới thiệu đã,xem nó có gì hay ko.Tại mình xem mấy bộ phim khác thây ko hay,ko phải vì nôị dung ko tình cảm,hay diễn viên ko đẹp mà là nội dung ko đặc sắc,tuy có súc tích hay cô đọng nhg mà ko hấp dẫn,lối diễn xuất của diễn viên ko thu hút(cái này thì các bác phải công nhận với em)

File gửi kèm(0) Votes:6 Average:10.00
 eitoku11 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/26 5:13 )

Just popping in
mình thấy phim 赤糸 rất hay đấy chứ và còn phim Romeo and juliet nữa lãng mạn lắm.
File gửi kèm(0) Votes:4 Average:7.50
 YeuNB1996 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/27 4:49 )

Just popping in
hajimemashite em cung thích phim Nhật lắm. Em xem phim Liar Game cực hay chuyển thể từ truyện ra rất mang tính đấu trí đó. Mọi người tìm xem nhá
File gửi kèm(0) Votes:4 Average:7.50
 harumisu Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/30 5:14 )

Just popping in
Có trang Web nào download về được không vậy?
Chỉ mình với.
 kaka Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/3/30 13:40 )

Home away from home
bạn muốn tải phim nhật về thì vào nhacnhat.info. Trong đây cho phép tải nhưng cũng có những phim rất khó tải. Chúc bạn thành công và vui vẻ.
File gửi kèm(0) Votes:5 Average:10.00
 tsubame90 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/3 3:26 )

Not too shy to talk
hi hi chào cả nhà ,e mới tham gia ạ!có ai biết phim nada sou sou không?nghe nói phim này khá hay .Ai biết thì cho xin cái link ha,arigatou trước!!
File gửi kèm(0) Votes:8 Average:10.00
 kaka Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/3 3:52 )

Home away from home
Bạn có thể tìm trên http://www.youtube.com hoặc http://www.nhacnhat.info . Chúc vui vẻ.!
File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00
 tsubame90 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/3 22:42 )

Not too shy to talk
thanks bác kaka ,nhưng ma tìm không thấy hix!
File gửi kèm(0) Votes:0 Average:0.00
 kaka Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/4 12:15 )

Home away from home
Mời bạn tsubame vào đây coi nha

--
Đằng sau những đám mây là mặt trời.

Ebooks & tài liệu học tiếng Nhật.

File gửi kèm(0) Votes:2 Average:5.00
 tsubame90 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/5 6:23 )

Not too shy to talk
kaka viết sai rui tsubame chứ không phải tsubanme, sai vậy là nguy hiểm a nha!
 tsubame90 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/5 6:52 )

Not too shy to talk
a hôm qua xem 僕の彼女はサイボーグ hay ghê ,không có phụ đề nhưng khá dẽ nghe,đoạn cuối xem cảm động thiệt hic hic/
File gửi kèm(0) Votes:8 Average:10.00
 misaki0219 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/5 8:05 )

Just popping in
Công nhận là phim Nhật đa số là chán, tuy nhiên có một phim cực kỳ xúc động, tên thì cũng khálạ "1 lít nước mắt - 1リトルの涙)。 Bộ phim này rất nổi tiếng, bạn có thể vào google search để thấy cảm nhận của mọi người khi xem phim. Mình đã xem rồi, khóc sưng cả mắt. Đây là bộ phim dựa trên một câu chuyện có thực về một cô bé đã dũng cảm chống lại căn bệnh lạ. Có thể xem phim trên trang xuongphim.com, vào phần phim bộ /Nhật bản.Xin nói thêm là phim 1 lít nước mắt này có phụ đề tiếng Việt, rất tốt cho những người muốn học nghe tiếng Nhật nhé. Các bạn hãy thử xem đi, mình không tin là lại có người không thấy phim này hay.
 hoangluyen Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/8 2:38 )

Just popping in
Ui hay quá mình rất thích xem phim nhật có phụ đề. Ai có thì gửi cho mình nhá.
Mình cũng có một trang web xem phim nhật online đó mọi người thử vào xem nhé.
http://www.crunchyroll.com
 Mikky Xem thử 2 bộ phim này nha! (2009/4/29 10:44 )

Just popping in
Mình rất thích Nhật Bản ! Nhưng do điều kiện không có nên phải đợi hết năm 12 này mới có cơ hội học tiếng Nhật và tìm hiểu nhiều hơn về Nhật Bản ! Mình vô tình xem được hai bộ phim của Nhật là My Boss My Hero (tiếng Việt có tiêu đề là Đại ca tôi đi học) và A litre of Tear (tiếng Việt là : 1 lít nước mắt hay còn gọi là Nhật ký Aya) ! Thật sự,mình xem hai bộ phim này là hai cảm xúc khác nhau,đối lập hoàn toàn. Nếu phim My Boss My Hero cười nhiều đến đâu thì khi xem A litre of Tear; mình khóc nhiều bấy nhiêu ! Khóc rất nhiều ! Hai bộ phim với hai ý nghĩa khác nhau,mang tính nhân văn rất cao ! Từ trước đến giờ,theo mình,phim Nhật có ý nghĩa hơn nhiều phim Hàn khác ! Phim Hàn xoay quanh những vấn đề tình cảm lãng mạn,nhưng phim Nhật thì không như thế ! Cảm xúc nhẹ nhàng thôi,nhưng nội dung phim thì sâu sắc ! Và tất nhiên,mình rất thích những bộ phim chuyển thể từ manga của Nhật ! Nhất là Hana Yori Dango (Con nhà giàu).
Nếu như bạn nào muốn xem hai bộ phim mình đã nói thì có thể vào link này :
my boss my heromột lít nước mắt
Cả hai đều có phụ đề tiếng Việt và có thể download ! Nếu bạn nào muốn hỏi thêm thì có thể liên lạc với mình qua YM : dualeo.muoi_9x.
File gửi kèm(0) Votes:23 Average:10.00
 Ouzo Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2009/4/30 23:14 )

Just popping in
Hehe.Chào mọi người.Cho mình nhập hội với.mình cũng yêu Nhật Bản lắm
 singlebell Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/4/23 21:35 )

Just popping in
Mình cũng thấy phim Nhật, không mang vẻ "choáng ngợp" cho người xem như các phim của HQ, HK, Mỹ... Mình thích cái nhẹ nhàng và sâu lắng của nó. Lần đầu tiên mình xem phim Nhật trong rạp là 5 bộ phim trong Tuần lẽ phim Nhật tại VN hồi cuối năm rồi. Ở Tp. HCM được chiếu 5 phim : Mãi mãi, Thức tỉnh, Doraheita, Nỗi niềm của Estuko Kamiya và Tháp Tokyo-Mẹ, tôi, đôi lúc bố...
Rất thích ^^
 AyumiHamasaki Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/4/30 4:29 )

Just popping in
Phim Nhật ko giống như những phim khác. Phim Nhật sâu sắc, nhẹ nhàng.... các bạn xem 1 lít nước mắt chưa ??? Xem rồi sẽ có suy nghĩ khác về điện ảnh Nhật. Đồng ý là có phim hay phim dở, nhưng đừng gộp lại làm 1 .
Bạn nào có link cong dùng đc của Phim 1 Lít nước mắt thì send tớ, phim có phụ đề TV nha
Thanks nhiều
File gửi kèm(0) Votes:4 Average:10.00
 libra Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/5/4 23:12 )

Just popping in
đúng rùi, phim nhật thường mang tính xã hội nhìu hơn là hướng vào thị hiếu của lớp trẻ nên ít khi phim nhật tạo thành làn sóng thần tượng như Hàn hay TQ. nhưng quả thực xem 1 lít nước mắt, bọn mình cũng đã phải mất ... 1 ít nước mắt rùi đấy.
Chỉ 1 câu: Cảm động vô bờ bến !!
 tazan Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/5/6 17:36 )

Quite a regular
Nói thật nhé bây giờ Nhật Bản chỉ giỏi trong viêc sản xuất phim sex, phim cấp 3, anime thôi
 nhatien301190 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/6/30 11:11 )

Just popping in
khi bạn cần tìm thứ gì thì sẽ có thứ ấy. mình nghĩ chắc bạn tazan xem phim xxx nhìu quá nên bị nhiễm rồi, nhìn đâu cũng chỉ thấy những thứ ấy.
phim Nhật có một nét gì đó rất riêng. nếu bạn đã từng xem Con nhà giàu phiên bản của Đài Loan, Nhật Bản, và Hàn Quốc các bạn sẽ cảm nhận thấy sự khác biệt. Con nhà giàu của Nhật Bản thật sự rất trong sáng,có chút gì gần gũi với người xem, chứ không choáng ngợp như các phiên bàn khác
nếu có thời gian, hãy xem Học viện Majisuka, sẽ thấy tình bạn là cao đẹp như thế nào
 kethongia Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/6/30 15:42 )

Home away from home
Nhưng phải công nhận một điều là phim sex Nhật là hay nhất,
File gửi kèm(0) Votes:9 Average:10.00
 monkeyhim05 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2010/7/20 22:57 )

Just popping in
Chào bạn, mình thì ko biết tiếng Nhật, nhg cty mình chuyên nhập các phim TH nước ngoài về để cung cấp cho các đài TH trong nước. Mình quan tâm đến 1 số phim TH dài tập mà bạn khen hay. Bạn có thể cho mình biết nội dung phim, năm sản xuất, độ dài phút/tập của mấy phim này được không? Và làm sao để liên lạc được với nhà cung cấp/ sản xuất các phim này?
email của mình: monkeyhim05@yahoo.com
Cảm ơn bạn nhiều
File gửi kèm(0) Votes:7 Average:10.00
 thuonggam Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2011/1/10 7:44 )

Quite a regular
Phim Nhật cũng thấy ko hay lắm!nhưng vẫn hơn VN các bạn ạ.
 ishi Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2011/1/11 8:06 )

Not too shy to talk
Theo mình xem phim Nhat chán phèo, thà xem phim Việt Nam ta còn hay hơn( à mà có phim sex Nhật tạm được)
 thuduoc8780 Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2011/2/8 2:34 )

Just popping in
phim Nhật mình không hay xem mấy, nhưng quả thực 1 lít nước mắt hay, cảm động, cô bé ngồi gần mình đã khóc huhu trong quá trình xem phim đó,
nếu ai nặng tình cảm thì không nên xem, kiểu gì cũng khóc huhu cho mà xem
 YKawa Re: Xem phim Nhật Bản online!!!! (2011/2/8 21:40 )

Just popping in
Phim nước nào cũng có cái đặc sắc của nước đó.Phim Nhật cũng có nhiều bộ rất hay.Mình giới thiệu vài bộ :
◆Hachiko monogatari : bộ phim xoay quanh câu chuyện 1 con chó có tên là Hachiko.Nó đã đợi chủ của nó suốt mười mấy năm sau khi chủ nó-một GS đại học chết vì đột quỵ.Bây giờ vẫn còn tượng đài của nó trc nhà ga Shibuya ở Tokyo.Bộ phim này đã thu được một doanh thu kỉ lục sau khi nó phát hành và sau đó Hollywood đã làm lại bộ phim này dựa trên cốt truyện của Nhật.Coi xong đảm bảo có vài mem khóc sướt mướt.
◆101 lần cầu hôn : nó có trên trang mysoju.com.Bộ phim này nói về tình yêu chân thật,rất có ý nghĩa.Tuy là có nhiều đoạn hơi khó hiểu nếu ko quen với lối sống và suy nghĩ của người Nhật.
◆結婚できない男:nó có trên trang mysoju.com.Xoay quanh một anh chàng kiến trúc sư 40t chưa vợ.Nhiều đoạn coi mà cười đau bụng.Thích hợp cho những ai chưa có bạn gái coi.Một hình tượng tốt,nhiều tiền,đa tài nhưng ko yêu đương vớ vẩn.
File gửi kèm(0) Votes:19 Average:10.00

Advanced search

Thanks to
Thanks to
Việc cần người
Thảo luận mới

Copyright © 2005-2011 Nhatban.net. All Rights Reserved. Supported by SCS (Việt Nam) : Designed By Theme4u.Net